PublishPress Capabilities 2.42.0 - en to vi translation catalogue (776 entries)

note: Description of the plugin
en: PublishPress Capabilities is the access control plugin for WordPress. You can manage all your WordPress user roles, from Administrators to Subscribers.
vi: PublishPress Capabilities là plugin kiểm soát truy cập cho WordPress. Bạn có thể quản lý tất cả các vai trò người dùng WordPress của mình, từ Quản trị viên đến Người đăng ký.

en: %1s Error: %2s  PublishPress Capabilities cannot function because another copy of the plugin is active.
vi: %1s Lỗi: %2s Khả năng PublishPress không thể hoạt động vì một bản sao khác của plugin đang hoạt động.

en: This plugin can be deleted.
vi: Plugin này có thể bị xóa.

en: You can block pages by URL or hide Admin elements by entering a CSS class or ID. This feature is available in PublishPress Capabilities Pro.
vi: Bạn có thể chặn trang bằng URL hoặc ẩn các phần tử Quản trị bằng cách nhập lớp CSS hoặc ID. Tính năng này có sẵn trong PublishPress Capabilities Pro.

en: Upgrade to Pro
vi: Nâng cấp lên Pro

en: Admin Menu Restrictions
vi: Hạn chế Menu Quản trị

en: You can restrict access to admin menu screens. You can also edit, change, add, or remove links from the WordPress admin menu. This feature is available in PublishPress Capabilities Pro.
vi: Bạn có thể hạn chế quyền truy cập vào các màn hình menu quản trị. Bạn cũng có thể chỉnh sửa, thay đổi, thêm hoặc xóa liên kết khỏi menu quản trị WordPress. Tính năng này có sẵn trong PublishPress Capabilities Pro.

en: You're using PublishPress Capabilities Free. The Pro version has more features and support. %sUpgrade to Pro%s
vi: Bạn đang sử dụng PublishPress Capabilities Free. Phiên bản Pro có nhiều tính năng và hỗ trợ hơn. %sNâng cấp lên Pro%s

en: Admin Menus
vi: Menu Quản trị

en: Hide CSS Elements
vi: Ẩn các phần tử CSS

en: Block by URL
vi: Chặn theo URL

en: Admin Menus allows you to edit the admin menu links and control who has access.
vi: Admin Menus cho phép bạn chỉnh sửa các liên kết menu admin và kiểm soát ai có quyền truy cập.

en: Select pages...
vi: Chọn trang...

en: You can select page types where this element will be added.
vi: Bạn có thể chọn các loại trang nơi phần tử này sẽ được thêm vào.

en: Metaboxes
vi: Metabox

en: Checklist
vi: Danh sách kiểm tra

en: Editorial Comments
vi: Bình luận biên tập

en: Notifications
vi: Thông báo

en: TaxoPress - Settings
vi: TaxoPress - Cài đặt

en: You can hide plugin metaboxes. You can also hide specific items by entering their CSS class or ID. This feature is available in PublishPress Capabilities Pro.
vi: Bạn có thể ẩn các metabox của plugin. Bạn cũng có thể ẩn các mục cụ thể bằng cách nhập lớp CSS hoặc ID của chúng. Tính năng này có sẵn trong PublishPress Capabilities Pro.

en: Custom Items
vi: Các mục tùy chỉnh

en: Custom item one
vi: Mục tùy chỉnh một

en: Permalink: Descriptive Caption
vi: Liên kết tĩnh: Mô tả

en: Page Attributes: Order
vi: Thuộc tính Trang: Thứ tự

en: You can use Frontend Features to target specific posts and pages. This feature is available in PublishPress Capabilities Pro.
vi: Bạn có thể sử dụng Tính năng Giao diện để nhắm mục tiêu các bài viết và trang cụ thể. Tính năng này có sẵn trong PublishPress Capabilities Pro.

en: Select post types...
vi: Chọn loại bài viết...

en: This will add a metabox on the post editing screen. You can use this feature to add body classes only for that post.
vi: Điều này sẽ thêm một metabox trên màn hình chỉnh sửa bài viết. Bạn có thể sử dụng tính năng này để thêm các lớp body chỉ cho bài viết đó.

en: Drag multiple roles selection to change roles order.
vi: Kéo chọn nhiều vai trò để thay đổi thứ tự vai trò.

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: No permission!
vi: Không có quyền!

en: Invalid nonce token!
vi: Mã thông báo nonce không hợp lệ!

en: Error: wrong data
vi: Lỗi: dữ liệu sai

en: An error occured!
vi: Đã xảy ra lỗi!

en: Security check failed
vi: Kiểm tra bảo mật không thành công

en: Permission denied
vi: Quyền truy cập bị từ chối

en: Settings updated successfully.
vi: Cài đặt đã được cập nhật thành công.

en: Logged In Users
vi: Người dùng đã đăng nhập

en: Logged Out Users
vi: Người dùng đã đăng xuất

en: PublishPress Capabilities Menu Restriction
vi: Hạn chế Menu Khả năng PublishPress

en: This menu is restricted for the following roles
vi: Menu này bị hạn chế đối với các vai trò sau

en: Dashboard
vi: Bảng điều khiển

en: Roles
vi: Vai trò

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Success notices
vi: Thông báo thành công

en: Error notices
vi: Thông báo lỗi

en: Warning notices
vi: Thông báo cảnh báo

en: Info notices
vi: Thông báo thông tin

en: Current Role
vi: Vai trò hiện tại

en: Admin Notices
vi: Thông báo quản trị

en: Save for all Roles
vi: Lưu cho tất cả các vai trò

en: Save for %s
vi: Lưu cho %s

en: Notification center access
vi: Truy cập trung tâm thông báo

en: Enable %1$s access to the Admin Notices area.
vi: Cho phép %1$s truy cập vào khu vực Thông báo của Quản trị viên.

en: Notifications to remove from WordPress admin pages
vi: Thông báo cần xóa khỏi các trang quản trị WordPress

en: Select the notification types that should be hidden when a user in the %1$s role is viewing WordPress admin screens.
vi: Chọn các loại thông báo nên bị ẩn khi một người dùng trong vai trò %1$s đang xem các màn hình admin của WordPress.

en: Click here for more on notice types.
vi: Nhấp vào đây để biết thêm về các loại thông báo.

en: Notifications to display in the Admin Notices area.
vi: Thông báo để hiển thị trong khu vực Thông báo Quản trị.

en: Select the notification types that should be displayed in the Admin Notices area after been removed from the WordPress admin screens.
vi: Chọn các loại thông báo nên được hiển thị trong khu vực Thông báo Quản trị sau khi bị xóa khỏi màn hình quản trị WordPress.

en: Admin Notices allows you to clean up the WordPress admin area by organizing extra messages and advertisements into one place.
vi: Admin Notices cho phép bạn dọn dẹp khu vực admin của WordPress bằng cách tổ chức các tin nhắn và quảng cáo bổ sung vào một nơi.

en: Features include:
vi: Các tính năng bao gồm:

en: Move selected notice types out of admin pages
vi: Di chuyển các loại thông báo đã chọn ra khỏi các trang quản trị

en: Show selected notices in a dedicated Admin Notices panel
vi: Hiển thị các thông báo đã chọn trong một bảng Thông báo Quản trị riêng biệt

en: Configure notice visibility by user role
vi: Cấu hình khả năng hiển thị thông báo theo vai trò người dùng

en: View Documentation
vi: Xem Tài liệu

en: How to use Admin Notices
vi: Cách sử dụng Thông báo Quản trị

en: Display this notice
vi: Hiển thị thông báo này

en: Silence this notice
vi: Tắt tiếng thông báo này

en: Hide this notice
vi: Ẩn thông báo này

en: Move to Hidden Notices
vi: Di chuyển đến Thông báo ẩn

en: Displayed notices will no longer be removed from admin pages.
vi: Thông báo được hiển thị sẽ không còn bị xóa khỏi các trang quản trị.

en: This notice will be moved to the "Silenced Notices" tab and you will not receive a notification if it appears again.
vi: Thông báo này sẽ được di chuyển đến tab "Thông báo bị tắt tiếng" và bạn sẽ không nhận được thông báo nếu nó xuất hiện lại.

en: Hidden Notices
vi: Thông báo ẩn

en: Silenced Notices
vi: Thông báo bị tắt tiếng

en: There are currently no admin notices.
vi: Hiện tại không có thông báo quản trị nào.

en: Edit the settings.
vi: Chỉnh sửa cài đặt.

en: You do not have permission to manage admin notices.
vi: Bạn không có quyền quản lý thông báo quản trị.

en: Invalid action. Reload this page and try again.
vi: Hành động không hợp lệ. Tải lại trang này và thử lại.

en: Invalid form.
vi: Mẫu không hợp lệ.

en: Admin notice status updated successfully.
vi: Trạng thái thông báo quản trị đã được cập nhật thành công.

en: Warning: This role cannot access the dashboard without the read capability. %1$sClick here to fix this now%2$s.
vi: Cảnh báo: Vai trò này không thể truy cập bảng điều khiển mà không có khả năng đọc. %1$sNhấp vào đây để sửa ngay bây giờ%2$s.

en: Negate All
vi: Phủ định tất cả

en: Negate None
vi: Phủ định không có

en: Role Capabilities
vi: Khả năng của vai trò

en: Search capabilities...
vi: Tìm kiếm khả năng...

en: Nav Menus (Block)
vi: Menu Điều hướng (Khối)

en: Block
vi: Khối

en: Nav Menus (Legacy)
vi: Menu Điều hướng (Cũ)

en: Legacy
vi: Cũ

en: Visibility
vi: Hiển thị

en: Editing
vi: Chỉnh sửa

en: Deletion
vi: Xóa

en: Taxonomies
vi: Phân loại học

en: Listing
vi: Danh sách

en: Create Revision
vi: Tạo bản sửa đổi

en: Submit Revision
vi: Gửi bản sửa đổi

en: Approve Revision
vi: Phê duyệt bản sửa đổi

en: Can read posts which are currently published with private visibility.
vi: Có thể đọc các bài viết hiện đang được đăng với chế độ riêng tư.

en: Has basic editing capability (but may need other capabilities based on post status and ownership).
vi: Có khả năng sửa cơ bản (nhưng có thể cần các khả năng khác dựa trên trạng thái bài viết và quyền sở hữu).

en: Can edit posts which were created by other users.
vi: Có thể sửa các bài viết được tạo bởi người dùng khác.

en: Can edit posts which are currently published.
vi: Có thể sửa các bài viết hiện đang được đăng.

en: Can edit posts which are currently published with private visibility.
vi: Có thể sửa các bài viết hiện đang được đăng với chế độ riêng tư.

en: Can make a post publicly visible.
vi: Có thể làm cho bài viết hiển thị công khai.

en: Has basic deletion capability (but may need other capabilities based on post status and ownership).
vi: Có khả năng xóa cơ bản (nhưng có thể cần các khả năng khác dựa trên trạng thái bài viết và quyền sở hữu).

en: Can delete posts which were created by other users.
vi: Có thể xoá bài viết được tạo bởi người dùng khác.

en: Can delete posts which are currently published.
vi: Có thể xoá các bài viết hiện đang được đăng.

en: Can delete posts which are currently published with private visibility.
vi: Có thể xoá các bài viết hiện đang được đăng với chế độ riêng tư.

en: Multisite
vi: Đa trang

en: Admin
vi: Quản trị viên

en: Invalid Capabilities
vi: Khả năng Không hợp lệ

en: Additional
vi: Thêm

en: Term %s Capabilities
vi: Khả năng Thuật ngữ %s

en: %s Capabilities
vi: Khả năng %s

en: Post %s Capabilities
vi: Khả năng Bài viết %s

en: Filter by taxonomy
vi: Lọc theo phân loại

en: Filter by post type
vi: Lọc theo kiểu bài viết

en: The slug for this taxonomy is %s
vi: Slug cho phân loại này là %s

en: The slug for this post type is %s
vi: Slug cho kiểu bài viết này là %s

en: %s: assigned by Permission Group
vi: %s: được gán bởi Nhóm Quyền

en: This capability is %s
vi: Khả năng này là %s

en: This capability is controlled by %s
vi: Khả năng này được điều khiển bởi %s

en: This capability is controlled by %s Use the sidebar settings to allow this to be controlled independently.
vi: Khả năng này được điều khiển bởi %s Sử dụng cài đặt thanh bên để cho phép điều khiển độc lập.

en: Use the sidebar settings to allow this to be controlled independently.
vi: Sử dụng cài đặt thanh bên để cho phép điều khiển độc lập.

en: This capability is not available for this post type.
vi: Khả năng này không khả dụng cho loại bài viết này.

en: Admin listing access is normally provided by the "Edit" capabilities. These "List" capabilities only apply if the corresponding "Edit" capability is missing. Also, these "List" capabilities can grant access, but not deny access.
vi: Truy cập danh sách quản trị thường được cung cấp bởi các khả năng "Sửa". Các khả năng "Liệt kê" này chỉ áp dụng nếu khả năng "Sửa" tương ứng bị thiếu. Ngoài ra, các khả năng "Liệt kê" này có thể cấp quyền truy cập, nhưng không thể từ chối quyền truy cập.

en: Filter by capability
vi: Lọc theo khả năng

en: No results found. Please try again with a different word.
vi: Không tìm thấy kết quả. Vui lòng thử lại với từ khác.

en: check / uncheck all
vi: đánh dấu/Bỏ đánh dấu tất cả

en: Capability Name
vi: Tên Khả năng

en: WordPress Core Capabilities
vi: Khả năng cốt lõi của WordPress

en: General
vi: Chung

en: Plugin Capabilities &ndash; %s
vi: Khả năng Plugin &ndash; %s

en: The User Testing feature also requires the %1$s edit_users %2$s capability.
vi: Tính năng Kiểm tra Người dùng cũng yêu cầu khả năng %1$s edit_users %2$s.

en: The following entries have no effect. Please assign desired capabilities on the Editing / Deletion / Private tabs.
vi: Các mục sau đây không có hiệu lực. Vui lòng gán khả năng mong muốn trên các tab Sửa / Xóa / Riêng tư.

en: Additional Capabilities
vi: Khả năng bổ sung

en: You have no additional capabilities.
vi: Bạn không có khả năng bổ sung nào.

en: Capabilities allows you change the permissions for any user role.
vi: Khả năng cho phép bạn thay đổi quyền cho bất kỳ vai trò người dùng nào.

en: %1$s = Capability granted %2$s
vi: %1$s = Khả năng được cấp %2$s

en: usage key
vi: khóa sử dụng

en: %1$s = Capability not granted %2$s
vi: %1$s = Khả năng không được cấp %2$s

en: %1$s = Capability denied, even if granted by another role %2$s
vi: %1$s = Khả năng bị từ chối, ngay cả khi được cấp bởi một vai trò khác %2$s

en: You can also configure this role as a %sPermission Group%s.
vi: Bạn cũng có thể cấu hình vai trò này như một nhóm quyền %s%s.

en: How to use Capabilities
vi: Cách sử dụng Khả năng

en: Capabilities is Safe to Use
vi: Khả năng sử dụng an toàn

en: WordPress stores role capabilities in your database, where they remain even if the plugin is deactivated.
vi: WordPress lưu trữ khả năng của vai trò trong cơ sở dữ liệu của bạn, nơi chúng vẫn tồn tại ngay cả khi plugin bị vô hiệu hóa.

en: Whenever you use PublishPress Capabilities to save changes, it also creates a backup which you can use to restore a previous configuration.
vi: Mỗi khi bạn sử dụng PublishPress Capabilities để lưu thay đổi, nó cũng tạo một bản sao lưu mà bạn có thể sử dụng để khôi phục cấu hình trước đó.

en: Go to the Backup feature
vi: Đến tính năng Sao lưu

en: Add a New Capability
vi: Thêm khả năng mới

en: Add to role
vi: Thêm vào vai trò

en: New capabilities are controlled on the Additonal tab.
vi: Các khả năng mới được kiểm soát trên tab Bổ sung.

en: PublishPress Permissions
vi: Quyền PublishPress

en: Automatically define type-specific capabilities for your custom post types and taxonomies
vi: Tự động định nghĩa các khả năng cụ thể cho loại bài viết và phân loại tùy chỉnh của bạn

en: Assign standard WP roles supplementally for a specific post type
vi: Gán bổ sung các vai trò WP tiêu chuẩn cho một loại bài viết cụ thể

en: Assign custom WP roles supplementally for a specific post type <em>(Pro)</em>
vi: Gán vai trò WP tùy chỉnh bổ sung cho một post type cụ thể <em>(Pro)</em>

en: Customize reading permissions per-category or per-post
vi: Tùy chỉnh quyền đọc theo từng danh mục hoặc từng bài viết

en: Customize editing permissions per-category or per-post <em>(Pro)</em>
vi: Tuỳ chỉnh quyền sửa theo chuyên mục hoặc theo bài viết <em>(Pro)</em>

en: Custom Post Visibility statuses, fully implemented throughout wp-admin <em>(Pro)</em>
vi: Trạng thái Hiển thị Bài viết Tùy chỉnh, được triển khai đầy đủ trong wp-admin <em>(Pro)</em>

en: Custom Moderation statuses for access-controlled, multi-step publishing workflow <em>(Pro)</em>
vi: Trạng thái Kiểm duyệt tùy chỉnh cho quy trình đăng nhiều bước có kiểm soát truy cập <em>(Pro)</em>

en: Regulate permissions for Edit Flow post statuses <em>(Pro)</em>
vi: Quy định quyền cho trạng thái bài viết Edit Flow <em>(Pro)</em>

en: Customize the moderated editing of published content with Revisionary or Post Forking <em>(Pro)</em>
vi: Tuỳ chỉnh việc kiểm duyệt sửa nội dung đã đăng với Bản thảo hoặc Tách bài <em>(Pro)</em>

en: Grant Spectator, Participant or Moderator access to specific bbPress forums <em>(Pro)</em>
vi: Cấp quyền Trình quan sát, Người tham gia hoặc Người điều hành cho các diễn đàn bbPress cụ thể <em>(Pro)</em>

en: Grant supplemental content permissions to a BuddyPress group <em>(Pro)</em>
vi: Cấp quyền nội dung bổ sung cho một nhóm BuddyPress <em>(Pro)</em>

en: WPML integration to mirror permissions to translations <em>(Pro)</em>
vi: Tích hợp WPML để phản chiếu quyền sang các bản dịch <em>(Pro)</em>

en: Member support forum
vi: Diễn đàn hỗ trợ thành viên

en: %1$sgrab%2$s %3$s
vi: %1$slấy%2$s %3$s

en: %s (free install)
vi: %s (cài đặt miễn phí)

en: %1$sbuy%2$s %3$s
vi: %1$smua%2$s %3$s

en: %s info/purchase
vi: %s thông tin/mua

en: Role level is mostly deprecated. However, it still determines eligibility for Post Author assignment and limits the application of user editing capabilities.
vi: Cấp độ Vai trò phần lớn đã lỗi thời. Tuy nhiên, nó vẫn xác định tư cách đủ điều kiện cho việc gán tác giả bài viết và giới hạn việc áp dụng các khả năng chỉnh sửa của người dùng.

en: Level:
vi: Cấp độ:

en: Create this role definition in new (future) sites
vi: Tạo định nghĩa vai trò này trong các trang web mới (tương lai)

en: Include in new sites.
vi: Bao gồm trong các trang web mới.

en: Copy / update this role definition to all sites now
vi: Sao chép / cập nhật định nghĩa vai trò này cho tất cả các trang web ngay bây giờ

en: Sync role to all sites.
vi: Đồng bộ vai trò với tất cả các trang web.

en: Copy option settings to all sites now
vi: Sao chép cài đặt tùy chọn vào tất cả các trang web ngay bây giờ

en: Sync options to all sites.
vi: Đồng bộ tùy chọn với tất cả các trang web.

en: You do not have permission to restore backup.
vi: Bạn không có quyền khôi phục bản sao lưu.

en: New backup saved.
vi: Bản sao lưu mới đã được lưu.

en: Roles and Capabilities restored from initial backup.
vi: Vai trò và Khả năng đã được khôi phục từ bản sao lưu ban đầu.

en: Restore failed. No backup found.
vi: Khôi phục thất bại. Không tìm thấy bản sao lưu.

en: %s restored from last backup.
vi: %s đã được khôi phục từ bản sao lưu cuối cùng.

en: Roles and Capabilities restored from selected auto-backup.
vi: Vai trò và Khả năng đã được khôi phục từ bản sao lưu tự động đã chọn.

en: Please upload a file to import
vi: Vui lòng tải lên tệp để nhập

en: Please upload a valid .json file
vi: Vui lòng tải lên tệp .json hợp lệ

en: Error importing settings! Please try again.
vi: Lỗi khi nhập cài đặt! Vui lòng thử lại.

en: Error importing settings! Please check that you uploaded a valid json file.
vi: Lỗi khi nhập cài đặt! Vui lòng kiểm tra xem bạn đã tải lên tệp json hợp lệ chưa.

en: %s successfully imported from uploaded data.
vi: %s đã được nhập thành công từ dữ liệu đã tải lên.

en: Needed function to create default roles not found!
vi: Hàm cần thiết để tạo vai trò mặc định không được tìm thấy!

en: Roles and Capabilities reset to WordPress defaults
vi: Vai trò và Khả năng đã được đặt lại về mặc định của WordPress

en: Backup Tool for PublishPress Capabilities
vi: Công cụ sao lưu cho PublishPress Capabilities

en: Restore
vi: Khôi phục

en: Backup
vi: Sao lưu

en: Reset Roles
vi: Đặt lại vai trò

en: Export / Import
vi: Xuất / Nhập

en: Backup Roles and Capabilities
vi: Sao lưu Vai trò và Khả năng

en: PublishPress Capabilities automatically creates a backup on installation and whenever you save changes. The initial backup and last %d auto-backups are kept.
vi: PublishPress Capabilities tự động tạo bản sao lưu khi cài đặt và mỗi khi bạn lưu thay đổi. Bản sao lưu ban đầu và %d bản sao lưu tự động cuối cùng được giữ lại.

en: A backup created on this screen replaces any previous manual backups, but is never automatically replaced.
vi: Bản sao lưu được tạo trên màn hình này sẽ thay thế bất kỳ bản sao lưu thủ công nào trước đó, nhưng không bao giờ bị tự động thay thế.

en: Manual Backup
vi: Sao lưu thủ công

en: Last Manual Backup - %s
vi: Bản sao lưu thủ công cuối cùng - %s

en: Last Backup
vi: Bản sao lưu cuối cùng

en: Restore Previous Roles and Capabilities
vi: Khôi phục các vai trò và khả năng trước đó

en: PublishPress Capabilities automatically creates a backup on installation and whenever you save changes.
vi: PublishPress Capabilities tự động tạo bản sao lưu khi cài đặt và mỗi khi bạn lưu thay đổi.

en: On this screen, you can restore an earlier version of your roles and capabilities.
vi: Trên màn hình này, bạn có thể khôi phục phiên bản trước đó của các vai trò và khả năng của mình.

en: Available Backups:
vi: Bản sao lưu khả dụng:

en: all roles
vi: tất cả các vai trò

en: Manual backup of %s (%s)
vi: Sao lưu thủ công %s (%s)

en: Auto-backup of all roles (%s)
vi: Sao lưu tự động của tất cả các vai trò (%s)

en: Initial backup of all roles
vi: Sao lưu ban đầu của tất cả các vai trò

en: Restore Selected Roles
vi: Khôi phục các vai trò đã chọn

en: Show changes from current roles only
vi: Chỉ hiển thị thay đổi từ các vai trò hiện tại

en: Initial Backup - %s
vi: Bản sao lưu ban đầu - %s

en: Initial Backup
vi: Bản sao lưu ban đầu

en: %s (%s roles)
vi: %s (%s vai trò)

en: (this role will be removed if you restore backup)
vi: (vai trò này sẽ bị xóa nếu bạn khôi phục bản sao lưu)

en: %s (level %s)
vi: %s (cấp độ %s)

en: No changes
vi: Không có thay đổi

en: Reset WordPress Defaults
vi: Đặt lại mặc định WordPress

en: Warning:
vi: Cảnh báo:

en: Reseting default Roles and Capabilities will set them to the WordPress install defaults.
vi: Đặt lại Vai trò và Khả năng mặc định sẽ đặt chúng về mặc định cài đặt của WordPress.

en: If you have installed any plugin that adds new roles or capabilities, these will be lost.
vi: Nếu bạn đã cài đặt bất kỳ plugin nào thêm vai trò hoặc khả năng mới, chúng sẽ bị mất.

en: It is recommended to use this only as a last resource!
vi: Chỉ nên sử dụng phương pháp này như giải pháp cuối cùng!

en: Reset Roles and Capabilities to WordPress defaults
vi: Đặt lại Vai trò và Khả năng về mặc định của WordPress

en: You are about to reset Roles and Capabilities to WordPress defaults.
     'Cancel' to stop, 'OK' to reset.
vi: Bạn sắp đặt lại Vai trò và Khả năng về mặc định của WordPress. 'Hủy' để dừng, 'OK' để đặt lại.

en: Reset to WordPress defaults
vi: Đặt lại về mặc định của WordPress

en: Export Settings
vi: Xuất cài đặt

en: Export the plugin settings for this site as a .json file. This allows you to easily import the configuration into another site.
vi: Xuất cài đặt plugin cho trang web này dưới dạng tệp .json. Điều này cho phép bạn dễ dàng nhập cấu hình vào một trang web khác.

en: Roles and Capabilities
vi: Vai trò và Khả năng

en: Export
vi: Xuất

en: Import Settings
vi: Nhập cài đặt

en: Please make a 'Manual Backup' in the backup tab to enable backup restore in case anything goes wrong.
vi: Vui lòng tạo 'Sao lưu thủ công' trong tab sao lưu để bật khôi phục sao lưu trong trường hợp có sự cố.

en: Import the plugin settings from a .json file. This file can be obtained by exporting the settings on another site using the form above.
vi: Nhập cài đặt plugin từ tệp .json. Tệp này có thể được lấy bằng cách xuất cài đặt trên một trang web khác bằng biểu mẫu ở trên.

en: Before importing, we recommend using the "Backup" tab to create a backup of your current settings.
vi: Trước khi nhập, chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng tab "Sao lưu" để tạo bản sao lưu cài đặt hiện tại của bạn.

en: Admin Feature Restrictions
vi: Hạn chế tính năng quản trị

en: Toggle all
vi: Bật/tắt tất cả

en: Wildcard enabled
vi: Wildcard đã được kích hoạt

en: URL targeted
vi: URL nhắm mục tiêu

en: URL wildcard
vi: Wildcard URL

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Admin Features allows you to remove elements from the admin area and toolbar.
vi: Các tính năng của quản trị viên cho phép bạn xóa các phần tử khỏi khu vực quản trị và thanh công cụ.

en: No change
vi: Không thay đổi

en: This feature is denied
vi: Tính năng này bị từ chối

en: How to use Admin Features
vi: Cách sử dụng Tính năng Quản trị

en: Admin Features Settings
vi: Cài đặt Các tính năng Admin

en: Hide Submenus
vi: Ẩn các menu con

en: Select a preset font family
vi: Chọn một kiểu phông chữ đã thiết lập sẵn

en: Custom style "%s" saved successfully.
vi: Kiểu tùy chỉnh "%s" đã được lưu thành công.

en: Custom style "%s" deleted successfully.
vi: Kiểu tùy chỉnh "%s" đã được xóa thành công.

en: Custom style name cannot be empty.
vi: Tên kiểu tùy chỉnh không được để trống.

en: Admin styles saved successfully.
vi: Các kiểu Admin đã được lưu thành công.

en: Admin Styles
vi: Các kiểu Admin

en: Setting
vi: Cài đặt

en: Value
vi: Giá trị

en: Admin Color Scheme
vi: Sơ đồ màu Admin

en: Sets the admin color scheme for all users. Click a scheme to preview it instantly.
vi: Đặt màu sắc giao diện cho tất cả người dùng. Nhấn vào một màu để xem trước ngay lập tức.

en: Start from template
vi: Bắt đầu từ mẫu

en: Blank Template
vi: Mẫu trống

en: Add Custom Style
vi: Thêm kiểu tùy chỉnh

en: Edit custom style
vi: Chỉnh sửa kiểu tùy chỉnh

en: Edit Color Style
vi: Chỉnh sửa kiểu màu

en: Customize colors for different admin elements. Changes are previewed instantly.
vi: Tùy chỉnh màu sắc cho các phần tử admin khác nhau. Thay đổi sẽ được xem trước ngay lập tức.

en: Add more than one custom admin styles. This feature is available in PublishPress Capabilities Pro.
vi: Thêm nhiều kiểu admin tùy chỉnh hơn. Tính năng này có sẵn trong PublishPress Capabilities Pro.

en: Add CSS selectors (class or ID), choose a style variation, and set a brand color.
vi: Thêm các bộ chọn CSS (class hoặc ID), chọn một biến thể kiểu, và đặt màu thương hiệu.

en: Add New Element
vi: Thêm phần tử mới

en: Selector
vi: Bộ chọn

en: e.g. .publishpress-wrap h1, #my-plugin-header
vi: ví dụ: .publishpress-wrap h1, #my-plugin-header

en: Variation
vi: Biến thể

en: Background
vi: Nền

en: Text
vi: Văn bản

en: Border
vi: Viền

en: Brand Color
vi: Màu thương hiệu

en: Remove
vi: Xóa

en: Custom Style Name
vi: Tên kiểu tùy chỉnh

en: e.g., Company Branding, Dark Mode
vi: ví dụ: Thương hiệu công ty, Chế độ tối

en: Cancel
vi: Hủy

en: Delete Custom Style
vi: Xóa kiểu tùy chỉnh

en: Are you sure you want to delete this %1s? %2s %3s
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa %1s này không? %2s %3s

en: Custom Style
vi: Kiểu tùy chỉnh

en: Save Custom Style
vi: Lưu kiểu tùy chỉnh

en: Custom Admin Logo
vi: Logo quản trị tùy chỉnh

en: Upload a custom logo to replace the WordPress icon in the admin bar. Recommended: 20px by 20px in SVG or PNG format.
vi: Tải lên một logo tùy chỉnh để thay thế biểu tượng WordPress trong thanh admin. Khuyến nghị: 20px x 20px ở định dạng SVG hoặc PNG.

en: Select Image
vi: Chọn hình ảnh

en: Custom Favicon
vi: Favicon tùy chỉnh

en: Upload a custom favicon for the admin area. Recommended: 16px by 16px or 32px by 32px in SVG or PNG format.
vi: Tải lên một favicon tùy chỉnh cho khu vực admin. Khuyến nghị: 16px x 16px hoặc 32px x 32px ở định dạng SVG hoặc PNG.

en: Admin Font Family
vi: Font chữ quản trị

en: Set a font stack for the admin area, for example "Segoe UI", sans-serif.
vi: Đặt một bộ font cho khu vực quản trị, ví dụ "Segoe UI", sans-serif.

en: Preset Fonts
vi: Phông chữ đã định sẵn

en: Custom Value
vi: Giá trị tùy chỉnh

en: Admin Font Size
vi: Kích thước phông chữ quản trị

en: Set a base font size for the admin area. Leave empty to use the default WordPress size.
vi: Đặt kích thước phông chữ cơ bản cho khu vực admin. Để trống để sử dụng kích thước mặc định của WordPress.

en: Default
vi: Mặc định

en: Named Sizes
vi: Kích thước Đặt tên

en: Pixel Sizes
vi: Kích thước Pixel

en: Typography Overrides
vi: Ghi đè kiểu chữ

en: Optional target-specific typography rules for common admin elements.
vi: Các quy tắc kiểu chữ theo mục tiêu tùy chọn cho các phần tử quản trị chung.

en: Body Text
vi: Văn bản chính

en: Links
vi: Liên kết

en: Headings
vi: Đầu đề

en: Admin Menu
vi: Menu Admin

en: Admin Bar
vi: Thanh Admin

en: Form Fields
vi: Trường Biểu Mẫu

en: Buttons
vi: Nút

en: Target
vi: Mục Tiêu

en: Font Family
vi: Kiểu Chữ

en: Font Size
vi: Kích thước Phông chữ

en: Preset
vi: Cài Đặt Sẵn

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Admin Footer Text
vi: Văn Bản Chân Trang Admin

en: Replace the default "Thanks for creating with WordPress" message in the admin footer.
vi: Thay thế thông điệp mặc định "Cảm ơn bạn đã tạo với WordPress" trong chân trang admin.

en: Replace "Howdy"
vi: Thay thế "Howdy"

en: Replace "Howdy" in the admin bar.
vi: Thay thế "Howdy" trong thanh admin.

en: Control Settings
vi: Cài Đặt Kiểm Soát

en: Control how admin styles are applied to users.
vi: Kiểm soát cách các kiểu admin được áp dụng cho người dùng.

en: Hide Admin Color Scheme settings in user profile
vi: Ẩn cài đặt Màu Sắc Admin trong hồ sơ người dùng

en: When enabled, users cannot see or change color scheme settings in their profile. Role-based settings will be applied.
vi: Khi được kích hoạt, người dùng không thể thấy hoặc thay đổi cài đặt màu sắc trong hồ sơ của họ. Cài đặt theo vai trò sẽ được áp dụng.

en: Force role settings (override user selection)
vi: Bắt buộc cài đặt vai trò (ghi đè lựa chọn của người dùng)

en: When enabled, role settings will always apply, overriding any user selection even if the color scheme UI is visible to them.
vi: Khi được kích hoạt, cài đặt vai trò sẽ luôn được áp dụng, ghi đè bất kỳ lựa chọn nào của người dùng ngay cả khi giao diện màu sắc hiển thị cho họ.

en: Admin Styles allows you to customize the WordPress admin area with your own branding.
vi: Admin Styles cho phép bạn tùy chỉnh khu vực admin của WordPress với thương hiệu riêng của bạn.

en: Custom admin color schemes
vi: Các bảng màu admin tùy chỉnh

en: Replace the WordPress logo and favicon
vi: Thay thế logo và favicon của WordPress

en: Custom footer text
vi: Văn bản chân trang tùy chỉnh

en: Replace "Howdy" text
vi: Thay thế văn bản "Howdy"

en: How to use Admin Styles
vi: Cách sử dụng Admin Styles

en: Security check failed.
vi: Kiểm tra bảo mật không thành công.

en: You do not have permission to manage admin styles.
vi: Bạn không có quyền quản lý các kiểu admin.

en: No role specified.
vi: Không có vai trò nào được chỉ định.

en: Use this Image
vi: Sử dụng hình ảnh này

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Settings saved.
vi: Đã lưu mọi cài đặt.

en: Current logo preview
vi: Xem trước logo hiện tại

en: Add New Custom Style
vi: Thêm kiểu tùy chỉnh mới

en: Edit Custom Style
vi: Chỉnh sửa kiểu tùy chỉnh

en: Are you sure you want to delete "%s" custom style?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa kiểu tùy chỉnh "%s" không?

en: this custom style
vi: kiểu tùy chỉnh này

en: Primary Button
vi: Nút chính

en: Hover State
vi: Trạng thái di chuột

en: Notification
vi: Thông báo

en: Live preview of your custom color scheme
vi: Xem trước trực tiếp màu sắc tùy chỉnh của bạn

en: Custom Style Name is required.
vi: Tên kiểu tùy chỉnh là bắt buộc.

en: Main Admin Color is required.
vi: Màu chính của Admin là bắt buộc.

en: Display Name
vi: Tên hiển thị

en: Change how this style is displayed
vi: Thay đổi cách kiểu này được hiển thị

en: Enter a name for your custom style
vi: Nhập tên cho kiểu tùy chỉnh của bạn

en: Forest
vi: Rừng

en: Mint Breeze
vi: Gió bạc hà

en: Cherry
vi: Anh đào

en: Graphite
vi: Than chì

en: Midnight Teal
vi: Xanh dương đêm

en: Sunrise
vi: Bình minh

en: Desert Sand
vi: Cát sa mạc

en: Amber Glow
vi: Ánh sáng hổ phách

en: Citrus
vi: Quả chanh

en: Ocean Deep
vi: Đại dương sâu

en: Modern Slate
vi: Đá phiến hiện đại

en: Main Admin Color settings
vi: Cài đặt màu chính của admin

en: Main Admin Color
vi: Màu chính của admin

en: Primary brand color
vi: Màu thương hiệu chính

en: Text Color
vi: Màu văn bản

en: Primary text color
vi: Màu văn bản chính

en: Highlight Color
vi: Màu nổi bật

en: Used for hovers and highlights
vi: Dùng cho hiệu ứng hover và màu nổi bật

en: Notification Color
vi: Màu thông báo

en: Used for alerts and notifications
vi: Dùng cho cảnh báo và thông báo

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Page background color
vi: Màu nền trang

en: Link element colors
vi: Màu của các phần tử liên kết

en: Default Link Color
vi: Màu liên kết mặc định

en: Standard link color
vi: Màu liên kết tiêu chuẩn

en: Link Hover Color
vi: Màu liên kết khi di chuột

en: Color on hover
vi: Màu khi di chuột

en: Delete Link Color
vi: Màu liên kết xóa

en: Color for delete/trash actions
vi: Màu cho các hành động xóa/thùng rác

en: Trash Link Color
vi: Màu liên kết thùng rác

en: Color for trash actions
vi: Màu cho các hành động thùng rác

en: Spam Link Color
vi: Màu liên kết spam

en: Color for spam actions
vi: Màu cho các hành động spam

en: Inactive Link Color
vi: Màu liên kết không hoạt động

en: Color for inactive items
vi: Màu cho các mục không hoạt động

en: Tables
vi: Bảng

en: Table element colors
vi: Màu của các phần tử bảng

en: Table Header Background
vi: Nền tiêu đề bảng

en: Table Header Text
vi: Văn bản tiêu đề bảng

en: Table Row Background
vi: Nền hàng bảng

en: Table Row Text Color
vi: Màu văn bản hàng bảng

en: Row Hover Background
vi: Nền hàng khi di chuột

en: Table Border Color
vi: Màu viền bảng

en: Alternate Row Background
vi: Nền hàng thay thế

en: Alternate Row Text Color
vi: Màu chữ hàng thay thế

en: Forms
vi: Biểu mẫu

en: Form input colors
vi: Màu sắc đầu vào của biểu mẫu

en: Input Border Color
vi: Màu viền đầu vào

en: Input Focus Border
vi: Viền đầu vào khi lấy nét

en: Input Background Color
vi: Màu nền đầu vào

en: Input Text Color
vi: Màu chữ đầu vào

en: Placeholder Text Color
vi: Màu chữ placeholder

en: Button colors
vi: Màu sắc nút

en: Primary Button Background
vi: Nền nút chính

en: Primary Button Text
vi: Chữ nút chính

en: Primary Button Hover
vi: Nút chính khi di chuột

en: Secondary Button Background
vi: Nền nút phụ

en: Secondary Button Text
vi: Chữ nút phụ

en: Secondary Button Hover
vi: Nút phụ khi di chuột

en: Admin menu colors
vi: Màu sắc menu quản trị

en: Menu Background
vi: Nền menu

en: Menu Text Color
vi: Màu văn bản menu

en: Menu Icon Color
vi: Màu biểu tượng menu

en: Menu Hover Background
vi: Nền khi di chuột qua menu

en: Menu Hover Text
vi: Văn bản khi di chuột qua menu

en: Current Menu Background
vi: Nền menu hiện tại

en: Current Menu Text
vi: Văn bản menu hiện tại

en: Submenu Background
vi: Nền submenu

en: Submenu Text Color
vi: Màu văn bản submenu

en: Admin bar colors
vi: Màu thanh admin

en: Admin Bar Background
vi: Nền thanh Admin

en: Admin Bar Text
vi: Văn bản thanh Admin

en: Admin Bar Icon
vi: Biểu tượng thanh Admin

en: Admin Bar Hover Background
vi: Nền khi di chuột qua thanh Admin

en: Admin Bar Hover Text
vi: Văn bản khi di chuột qua thanh Admin

en: Dashboard Widgets
vi: Widget Dashboard

en: Dashboard widget colors
vi: Màu widget Dashboard

en: Widget Background
vi: Nền widget

en: Widget Border
vi: Viền widget

en: Widget Header Background
vi: Nền tiêu đề widget

en: Widget Title Text
vi: Văn bản tiêu đề widget

en: Widget Body Text
vi: Nội dung Widget

en: Widget Link
vi: Liên kết Widget

en: Widget Link Hover
vi: Liên kết Widget khi di chuột

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Custom selector color rules
vi: Quy tắc màu bộ chọn tùy chỉnh

en: Classic Editor %s Restrictions
vi: Hạn chế Trình soạn thảo cổ điển %s

en: No metaboxes found for %1s. %2s Click here %3s to visit the %4s screen and refresh this page afterwards to load the new metaboxes.
vi: Không tìm thấy metaboxes cho %1s. %2s Nhấn vào đây %3s để truy cập màn hình %4s và làm mới trang này sau đó để tải các metaboxes mới.

en: Gutenberg Editor %s Restrictions
vi: Hạn chế Trình soạn thảo Gutenberg %s

en: Editor Feature Restrictions
vi: Hạn chế tính năng của trình chỉnh sửa

en: Save for all Post Types
vi: Lưu cho tất cả các loại Bài viết

en: Save %s Restrictions
vi: Lưu các Hạn chế %s

en: Classic
vi: Cổ điển

en: show Classic Editor controls
vi: hiển thị các điều khiển Trình chỉnh sửa Cổ điển

en: Editor Features allows you to remove elements from the post editing screen.
vi: Các tính năng của trình soạn thảo cho phép bạn xóa các phần tử khỏi màn hình chỉnh sửa bài viết.

en: How to use Editor Features
vi: Cách sử dụng Tính năng Trình chỉnh sửa

en: You do not have permission to manage frontend features.
vi: Bạn không có quyền quản lý các tính năng giao diện.

en: All fields are required.
vi: Tất cả các trường đều bắt buộc.

en: Load on page types is required.
vi: Cần phải tải trên các loại trang.

en: Frontend element item updated. Save changes to enable for role.
vi: Đã cập nhật mục phần tử giao diện. Lưu thay đổi để kích hoạt cho vai trò.

en: New frontend element added. Save changes to enable for role.
vi: Phần tử mặt trước mới đã được thêm. Lưu thay đổi để kích hoạt cho vai trò.

en: Invalid request!.
vi: Yêu cầu không hợp lệ!.

en: Selected item deleted successfully
vi: Mục đã chọn đã được xóa thành công

en: Site Dark Mode
vi: Chế độ Tối của Trang web

en: Site Light Mode
vi: Chế độ Sáng của Trang web

en: Hide Twenty Twenty-Three Credit Footer
vi: Ẩn Ghi chú Tác giả Twenty Twenty-Three

en: Frontend Features
vi: Chức năng Mặt trước

en: Choose Frontend Features that will apply to this post.
vi: Chọn Chức năng Mặt trước sẽ áp dụng cho bài viết này.

en: Select %1$s...
vi: Chọn %1$s...

en: This feature allows you to modify the site frontend by hiding IDs or classes, adding CSS styles, or adding body classes.
vi: Tính năng này cho phép bạn sửa đổi giao diện trang web bằng cách ẩn ID hoặc lớp, thêm kiểu CSS hoặc thêm lớp body.

en: Editing:
vi: Đang chỉnh sửa:

en: Title:
vi: Tiêu đề:

en: This will only show here in the WordPress admin area.
vi: Điều này chỉ hiển thị ở đây trong khu vực quản trị WordPress.

en: Features:
vi: Các tính năng:

en: Hide IDs or Classes
vi: Ẩn ID hoặc Lớp

en: Add Custom CSS
vi: Thêm CSS Tùy chỉnh

en: Add Body Class
vi: Thêm lớp Body

en: Enter IDs or classes to hide. Separate multiple values with a comma (.custom-item-one, .custom-item-two, #new-item-id).
vi: Nhập ID hoặc lớp để ẩn. Phân tách nhiều giá trị bằng dấu phẩy (.custom-item-one, .custom-item-two, #new-item-id).

en: Enter custom CSS to be added to frontend pages. Examples: .custom-style-1 { color: red; } #custom-header { background: red; }
vi: Nhập CSS tùy chỉnh để được thêm vào các trang hiển thị người dùng. Ví dụ:  .custom-style-1 { color: red; } #custom-header { background: red; }

en: Enter classes to add the body HTML. Do not include the . before the HTML.
vi: Nhập các lớp để thêm vào HTML body. Không bao gồm dấu . trước HTML.

en: Separate multiple values with a space (custom-style-one custom-style-two).
vi: Tách nhiều giá trị bằng dấu cách (custom-style-one custom-style-two).

en: You can add the CSS for your classes by clicking "Add Custom CSS".
vi: Bạn có thể thêm CSS cho các lớp của mình bằng cách nhấp vào "Thêm CSS Tùy chỉnh".

en: Enter classes that should be added to the body HTML. Separate multiple values with a space (custom-item-one custom-item-two).
vi: Nhập các lớp cần thêm vào HTML body. Tách nhiều giá trị bằng dấu cách (custom-item-one custom-item-two).

en: Load on page types:
vi: Tải trên các kiểu trang:

en: Whole Site
vi: Toàn bộ trang web

en: Selected Pages
vi: Các trang đã chọn

en: This feature will be added to all pages.
vi: Tính năng này sẽ được thêm vào tất cả các trang.

en: Add post metabox:
vi: Thêm metabox bài viết:

en: Cancel Edit
vi: Hủy chỉnh sửa

en: Add New
vi: Thêm mới

en: Save Edit
vi: Lưu chỉnh sửa

en: Hidden IDs or Classes
vi: ID hoặc Lớp bị ẩn

en: Body Class
vi: Lớp Body

en: Custom CSS
vi: CSS Tùy chỉnh

en: Pages
vi: Trang

en: Post Type Metabox
vi: Metabox Kiểu Bài viết

en: Role
vi: Vai trò

en: Enable Frontend Features for %1$s Role
vi: Kích hoạt các tính năng Frontend cho vai trò %1$s

en: Frontend Features allows you to add or remove elements from the frontend of your site.
vi: Chức năng Mặt trước cho phép bạn thêm hoặc xóa các phần tử từ giao diện của trang web.

en: Apply custom styling
vi: Áp dụng kiểu tùy chỉnh

en: How to use Frontend Features
vi: Cách sử dụng Chức năng Mặt trước

en: Navigation Menu Restrictions
vi: Hạn chế Menu Điều hướng

en: There are no frontend menu links. To control access to navigation menus, please add menu links.
vi: Không có liên kết menu phía trước. Để kiểm soát quyền truy cập vào menu điều hướng, vui lòng thêm liên kết menu.

en: Navigation Menus allows you to block access to frontend menu links.
vi: Menu Điều hướng cho phép bạn chặn quyền truy cập vào các liên kết menu frontend.

en: How to use Navigation Menus
vi: Cách sử dụng Menu Điều hướng

en: Profile Feature Restrictions
vi: Hạn chế Tính năng Hồ sơ

en: Click the "Find profile items for this role" button.
vi: Nhấn nút "Tìm các mục hồ sơ cho vai trò này".

en: There are no users in this role. Please select a role that has users and is able to access the "Profile" screen.
vi: Không có người dùng nào trong vai trò này. Vui lòng chọn một vai trò có người dùng và có thể truy cập vào màn hình "Hồ sơ".

en: Allow PublishPress to find profile items for this role.
vi: Cho phép PublishPress tìm các mục hồ sơ cho vai trò này.

en: Find profile items for this role
vi: Tìm các mục hồ sơ cho vai trò này

en: The %s role is not enabled for editing. The Find button is disabled.
vi: Vai trò %s không được kích hoạt để chỉnh sửa. Nút Tìm kiếm bị vô hiệu hóa.

en: This feature will test the "Profile" screen as a user in the %s role.
vi: Tính năng này sẽ kiểm tra màn hình "Hồ sơ" như một người dùng trong vai trò %s.

en: Refresh Profile Features
vi: Làm mới Chức năng Hồ sơ

en: Profile Features allows you to remove elements from the Profile screen.
vi: Tính năng Hồ sơ cho phép bạn xóa các phần tử khỏi màn hình Hồ sơ.

en: How to use Profile Features
vi: Cách sử dụng Tính năng Hồ sơ

en: Hide Default Items
vi: Ẩn các mục mặc định

en: Hide Admin Toolbar
vi: Ẩn Thanh công cụ quản trị

en: Hide Dashboard Widgets
vi: Ẩn Tiện ích bảng điều khiển

en: Mobile Menu Toggle
vi: Nút bật/tắt menu di động

en: WordPress Logo
vi: Logo WordPress

en: WordPress External Links
vi: Liên kết ngoài WordPress

en: Right bar
vi: Thanh bên phải

en: User actions
vi: Hành động người dùng

en: New
vi: Mới

en: User Display Name
vi: Tên hiển thị người dùng

en: Edit Post
vi: Chỉnh sửa bài viết

en: Edit Site
vi: Chỉnh sửa trang

en: Thank you for creating with WordPress
vi: Cảm ơn bạn đã tạo với WordPress

en: Welcome panel
vi: Bảng điều khiển chào mừng

en: Remove Admin Toolbar
vi: Xóa Thanh công cụ quản trị

en: Top Tabs
vi: Tab trên cùng

en: Media Buttons (all)
vi: Nút đa phương tiện (tất cả)

en: HTML Editor Button
vi: Nút chỉnh sửa HTML

en: Word count
vi: Số lượng từ

en: Publish Box
vi: Hộp xuất bản

en: Publish Actions
vi: Hành động xuất bản

en: Taxonomy Boxes
vi: Hộp phân loại

en: Page Boxes
vi: Hộp trang

en: Other Boxes
vi: Các hộp khác

en: Featured Image
vi: Ảnh nổi bật

en: Coupon Description
vi: Mô tả Phiếu giảm giá

en: Top Bar - Left
vi: Thanh trên cùng - Bên trái

en: Add block
vi: Thêm khối

en: Modes
vi: Chế độ

en: Outline
vi: Cấu trúc

en: Document Overview
vi: Tổng quan Tài liệu

en: Document Bar Title
vi: Tiêu đề Thanh Tài liệu

en: Top Bar - Right
vi: Thanh trên cùng - Bên phải

en: Switch to Draft
vi: Chuyển sang nháp

en: Publish / Update
vi: Công bố/Cập nhật

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Body
vi: Nội dung chính

en: Add new block
vi: Thêm khối mới

en: Document Panel
vi: Bảng tài liệu

en: Settings Panel
vi: Bảng Cài đặt

en: Status & visibility
vi: Trạng thái & hiển thị

en: Permalink
vi: Liên kết tĩnh

en: Featured image
vi: Ảnh nổi bật

en: Post Attributes
vi: Thuộc tính bài viết

en: Block Panel
vi: Bảng khối

en: Paragraph
vi: Đoạn văn

en: Typography
vi: Thiết kế chữ

en: Color settings
vi: Cài đặt màu sắc

en: Text settings
vi: Cài đặt văn bản

en: This role is not enabled for profile feature editing.
vi: Vai trò này không được bật cho việc chỉnh sửa tính năng hồ sơ.

en: An error occurred!
vi: Đã xảy ra lỗi!

en: Profile features access disabled.
vi: Truy cập tính năng hồ sơ đã bị tắt.

en: Invalid role provided.
vi: Vai trò cung cấp không hợp lệ.

en: Profile features access enabled for this role.
vi: Truy cập tính năng hồ sơ đã được bật cho vai trò này.

en: Editor Features
vi: Các tính năng của trình chỉnh sửa

en: Admin Features
vi: Tính năng quản trị

en: Profile Features
vi: Tính năng Hồ sơ

en: Redirects
vi: Chuyển hướng

en: Nav Menu
vi: Menu Điều hướng

en: Roles allows you to create, edit, and delete all the user roles on your site.
vi: Vai trò cho phép bạn tạo, chỉnh sửa và xóa tất cả các vai trò người dùng trên trang web của bạn.

en: Capabilities allows you to change the permissions for any user role.
vi: Khả năng cho phép bạn thay đổi quyền cho bất kỳ vai trò người dùng nào.

en: Admin Styles allows you to customize the admin area with your own branding.
vi: Kiểu dáng Quản trị viên cho phép bạn tùy chỉnh khu vực quản trị với thương hiệu của riêng bạn.

en: Redirects allows you to redirect users in a role after Registration, Login or Logout.
vi: Chuyển hướng cho phép bạn chuyển hướng người dùng trong một vai trò sau khi Đăng ký, Đăng nhập hoặc Đăng xuất.

en: Navigation Menus
vi: Menus Điều hướng

en: User Testing
vi: Kiểm tra Người dùng

en: Test your site by instantly logging in as another user. Available accounts include any which the current user can edit.
vi: Kiểm tra trang web của bạn bằng cách đăng nhập ngay lập tức với tư cách người dùng khác. Các tài khoản khả dụng bao gồm bất kỳ tài khoản nào mà người dùng hiện tại có thể chỉnh sửa.

en: Remove Admin Notices from WordPress admin screen and organize them in to a single area.
vi: Xóa Thông báo Quản trị khỏi màn hình quản trị WordPress và sắp xếp chúng thành một khu vực duy nhất.

en: Login permission denied.
vi: Quyền đăng nhập bị từ chối.

en: You do not have permission to access this page.
vi: Bạn không có quyền truy cập trang này.

en: Need PublishPress Capabilities Support?
vi: Cần hỗ trợ PublishPress Capabilities?

en: If you need help or have a new feature request, let us know.
vi: Nếu bạn cần trợ giúp hoặc có yêu cầu tính năng mới, hãy cho chúng tôi biết.

en: Request Support
vi: Yêu cầu hỗ trợ

en: Detailed documentation is also available on the plugin website.
vi: Tài liệu chi tiết cũng có sẵn trên trang web của plugin.

en: View Knowledge Base
vi: Xem Cơ sở kiến thức

en: Social Links
vi: Liên kết Xã hội

en: Page Lists
vi: Danh sách Trang

en: New role created.
vi: Vai trò mới đã được tạo.

en: Error: Failed creating the new role.
vi: Lỗi: Thất bại khi tạo vai trò mới.

en: The selected role is not editable.
vi: Vai trò đã chọn không thể chỉnh sửa.

en: Incorrect capability name.
vi: Tên khả năng không chính xác.

en: Type / Taxonomy settings saved.
vi: Cài đặt loại/phân loại đã được lưu.

en: Bad form received.
vi: Dữ liệu biểu mẫu không hợp lệ.

en: You cannot remove Manage Capabilities from Administrators
vi: Bạn không thể xóa Quản lý Khả năng khỏi Người quản trị

en: This capability is explicitly negated. Click to add/remove normally.
vi: Khả năng này bị phủ định rõ ràng. Nhấp để thêm/xóa bình thường.

en: Explicity negate this capability by storing as disabled
vi: Phủ định rõ ràng khả năng này bằng cách lưu dưới dạng bị vô hiệu hóa

en: Explicitly negate these capabilities by storing as disabled
vi: Phủ định rõ ràng các khả năng này bằng cách lưu dưới dạng bị vô hiệu hóa

en: Post type registration does not define this capability distinctly
vi: Đăng ký kiểu bài viết không định nghĩa khả năng này một cách rõ ràng

en: Add or remove this capability from the WordPress role
vi: Thêm hoặc xóa khả năng này khỏi vai trò WordPress

en: Add or remove capability from the role normally
vi: Thêm hoặc xóa khả năng từ vai trò theo bình thường

en: Are you sure you want to delete this item ?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa mục này không?

en: Add or clear custom item entry before saving changes.
vi: Thêm hoặc xóa mục tùy chỉnh trước khi lưu thay đổi.

en: Role Name
vi: Tên Vai trò

en: Role Type
vi: Loại Vai trò

en: Default Role
vi: Vai trò mặc định

en: Admin Access
vi: Truy cập Quản trị

en: You do not have permission to manage roles.
vi: Bạn không có quyền quản lý vai trò.

en: You do not have permission to manage editor features.
vi: Bạn không có quyền quản lý các tính năng của trình chỉnh sửa.

en: Settings updated.
vi: Cài đặt đã được cập nhật.

en: You do not have permission to manage admin features.
vi: Bạn không có quyền quản lý các tính năng quản trị.

en: You do not have permission to manage navigation menus.
vi: Bạn không có quyền quản lý menu điều hướng.

en: You do not have permission to manage profile features.
vi: Bạn không có quyền quản lý các tính năng hồ sơ.

en: You do not have permission to manage redirect.
vi: Bạn không có quyền quản lý chuyển hướng.

en: Invalid form. Reload this page and try again.
vi: Mẫu không hợp lệ. Tải lại trang này và thử lại.

en: You do not have permission to manage capabilities.
vi: Bạn không có quyền quản lý khả năng.

en: New capability added to role.
vi: Khả năng mới đã được thêm vào vai trò.

en: Bad form Received
vi: Dữ liệu biểu mẫu không hợp lệ

en: You do not have permission to restore roles.
vi: Bạn không có quyền khôi phục vai trò.

en: You do not have permission to perform this action.
vi: Bạn không có quyền thực hiện hành động này.

en: If you like %s, please leave us a %s rating. Thank you!
vi: Nếu bạn thích %s, vui lòng để lại cho chúng tôi đánh giá %s. Cảm ơn bạn!

en: About PublishPress Capabilities
vi: Giới thiệu về PublishPress Capabilities

en: About
vi: Giới thiệu

en: Capabilites Documentation
vi: Tài liệu Khả năng

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Contact the PublishPress team
vi: Liên hệ với nhóm PublishPress

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Permissions & Access
vi: Quyền & Truy cập

en: Administer advanced content permissions and visibility rules.
vi: Quản lý quyền truy cập nội dung nâng cao và quy tắc hiển thị.

en: Manage plugin permission settings.
vi: Quản lý cài đặt quyền của plugin.

en: Bypass content restrictions for editorial workflows.
vi: Bỏ qua các hạn chế nội dung cho các quy trình biên tập.

en: Set custom post statuses for content items.
vi: Đặt trạng thái bài viết tùy chỉnh cho các mục nội dung.

en: Force Quick Edit access when restrictions would otherwise block it.
vi: Buộc truy cập chỉnh sửa nhanh khi các hạn chế khác sẽ chặn nó.

en: Roles & Groups
vi: Vai trò & Nhóm

en: Assign or change role assignments for users.
vi: Gán hoặc thay đổi vai trò cho người dùng.

en: Create new permission groups.
vi: Tạo các nhóm quyền mới.

en: Edit existing permission groups.
vi: Chỉnh sửa các nhóm quyền hiện có.

en: Delete permission groups.
vi: Xóa các nhóm quyền.

en: Add or remove members from permission groups.
vi: Thêm hoặc xóa thành viên khỏi các nhóm quyền.

en: Create network-wide permission groups in multisite.
vi: Tạo các nhóm quyền trên toàn mạng trong nhiều trang.

en: Manage members of network-wide permission groups.
vi: Quản lý thành viên của các nhóm quyền trên toàn mạng.

en: Exception Management
vi: Quản lý Ngoại lệ

en: Set per-item association exceptions.
vi: Đặt ngoại lệ liên kết theo mục.

en: Set per-item edit exceptions.
vi: Đặt ngoại lệ chỉnh sửa theo mục.

en: Set per-item read exceptions.
vi: Đặt ngoại lệ đọc theo mục.

en: Set per-item revision exceptions.
vi: Đặt ngoại lệ sửa đổi theo mục.

en: Set taxonomy term assignment exceptions.
vi: Đặt ngoại lệ gán thuật ngữ phân loại.

en: Set taxonomy term association exceptions.
vi: Đặt ngoại lệ liên kết thuật ngữ phân loại.

en: Set taxonomy term management exceptions.
vi: Đặt ngoại lệ quản lý thuật ngữ phân loại.

en: Content Associations
vi: Liên kết Nội dung

en: Associate users or groups with any page.
vi: Liên kết người dùng hoặc nhóm với bất kỳ trang nào.

en: Define and apply custom post statuses.
vi: Định nghĩa và áp dụng trạng thái bài viết tùy chỉnh.

en: Define custom privacy policies for content.
vi: Định nghĩa chính sách quyền riêng tư tùy chỉnh cho nội dung.

en: Moderate any item regardless of authorship.
vi: Điều phối bất kỳ mục nào bất kể tác giả.

en: Media & Misc
vi: Phương tiện & Khác

en: Edit attachments uploaded by the current user.
vi: Chỉnh sửa các tệp đính kèm được tải lên bởi người dùng hiện tại.

en: List unattached files uploaded by other users.
vi: Danh sách các tệp chưa được đính kèm được tải lên bởi người dùng khác.

en: List all media library files.
vi: Danh sách tất cả các tệp trong thư viện phương tiện.

en: Exempt user from edit-circle restrictions.
vi: Miễn cho người dùng khỏi các hạn chế của vòng chỉnh sửa.

en: Exempt user from read-circle restrictions.
vi: Miễn cho người dùng khỏi các hạn chế của vòng đọc.

en: see %1$sRole Usage%2$s: "Pattern Roles"
vi: xem %1$sSử dụng Vai trò%2$s: "Vai trò Mẫu"

en: activate %1$sAdvanced settings%2$s, see Role Usage
vi: kích hoạt %1$sCài đặt nâng cao%2$s, xem Sử dụng Vai trò

en: "Posts" capabilities selected here also define type-specific role assignment for Permission Groups%s.
vi: "Bài viết" khả năng được chọn ở đây cũng xác định việc gán vai trò cụ thể cho Nhóm Quyền%s.

en: "Posts" capabilities selected here also define type-specific role assignment for Permit Groups%s.
vi: "Bài viết" khả năng được chọn ở đây cũng xác định việc gán vai trò cụ thể cho Nhóm Cho phép%s.

en: Capabilities for custom statuses can be manually added here. (See %sPermissions > Post Statuses%s for applicable names). %sSupplemental status-specific roles%s are usually more convenient, though.
vi: Các khả năng cho trạng thái tùy chỉnh có thể được thêm thủ công ở đây. (Xem %sQuyền > Trạng thái Bài viết%s để biết các tên áp dụng). %sCác vai trò cụ thể theo trạng thái bổ sung%s thường tiện lợi hơn.

en: Capabilities for custom statuses can be manually added here. Or activate the PP Custom Post Statuses extension to assign status-specific supplemental roles.
vi: Khả năng cho các trạng thái tùy chỉnh có thể được thêm thủ công ở đây. Hoặc kích hoạt tiện ích mở rộng Trạng thái Bài viết Tùy chỉnh PP để gán các vai trò bổ sung cụ thể cho trạng thái.

en: Capabilities for custom statuses can be manually added to a role here (see Conditions > Status > Capability Mapping for applicable names). However, it is usually more convenient to use Permit Groups to assign a supplemental status-specific role.
vi: Các khả năng cho trạng thái tùy chỉnh có thể được thêm thủ công vào một vai trò ở đây (xem Điều kiện > Trạng thái > Bản đồ khả năng để biết các tên áp dụng). Tuy nhiên, thường thì thuận tiện hơn khi sử dụng Nhóm Quyền để gán một vai trò bổ sung theo trạng thái.

en: Unique Post Type Capabilities
vi: Khả năng Kiểu Bài viết Duy nhất

note: translators: %1$s and %2$s are link tags for 'Find out more.'
en: Allow post type permissions to be controlled separately from other areas of WordPress. %1$sFind out more.%2$s
vi: Cho phép quyền cho loại bài viết được kiểm soát riêng biệt với các khu vực khác của WordPress. %1$sTìm hiểu thêm.%2$s

en: Use the "Create" capability for selected post types
vi: Sử dụng khả năng "Tạo" cho các loại bài viết đã chọn

en: This will cause a new capability to be required for creating posts, and enable a checkbox column here for role assignments. Normally, post creation is controlled by the "Edit" capability.
vi: Điều này sẽ yêu cầu một khả năng mới để tạo bài viết và bật một cột hộp kiểm ở đây để phân bổ vai trò. Thông thường, việc tạo bài viết được điều khiển bởi khả năng "Sửa".

en: Update
vi: Cập nhật

en: Unique Taxonomy Capabilities
vi: Khả năng Phân loại Duy nhất

en: Allow taxonomy permissions to be controlled separately from other areas of WordPress.
vi: Cho phép điều khiển quyền phân loại riêng biệt với các khu vực khác của WordPress.

en: Detailed Taxonomy Capabilities
vi: Khả năng Phân loại Chi tiết

en: Allow "Edit", "Delete" and "Assign" capabilities separately from the "Manage" capability.
vi: Cho phép các khả năng "Chỉnh sửa", "Xóa" và "Gán" riêng biệt với khả năng "Quản lý".

en: Login Redirect
vi: Chuyển hướng Đăng nhập

en: Logout Redirect
vi: Chuyển hướng Đăng xuất

en: Registration Redirect
vi: Chuyển hướng Đăng ký

en: First Login Redirect
vi: Chuyển hướng Đăng nhập Đầu tiên

en: Enter the URL users in this role should be redirected to after login.
vi: Nhập URL người dùng trong vai trò này sẽ được chuyển hướng đến sau khi đăng nhập.

en: Enter the URL users in this role should be redirected to after logout.
vi: Nhập URL người dùng trong vai trò này sẽ được chuyển hướng đến sau khi đăng xuất.

en: Enter the URL users in this role should be redirected to after registration.
vi: Nhập URL mà người dùng trong vai trò này sẽ được chuyển hướng đến sau khi đăng ký.

en: Enter the URL users in this role should be redirected to after their first login.
vi: Nhập URL mà người dùng trong vai trò này sẽ được chuyển hướng đến sau khi đăng nhập lần đầu.

en: %s Redirects
vi: %s Chuyển hướng

en: Save Changes
vi: Lưu thay đổi

en: Redirect users to the URL they were viewing before login.
vi: Chuyển hướng người dùng đến URL mà họ đã xem trước khi đăng nhập.

en: Redirect users to a specified URL.
vi: Chuyển hướng người dùng đến URL đã chỉ định.

en: Enter the relative path only without domain for login redirect.
vi: Chỉ nhập đường dẫn tương đối mà không có tên miền để chuyển hướng đăng nhập.

en: You must enter the Login Redirect URL.
vi: Bạn phải nhập URL Chuyển hướng Đăng nhập.

en: Enter the relative path only without domain for logout redirect.
vi: Chỉ nhập đường dẫn tương đối mà không có tên miền để chuyển hướng đăng xuất.

en: Redirect Features allows you to redirect users in a role after Registration, Login or Logout.
vi: Tính năng Chuyển hướng cho phép bạn chuyển hướng người dùng trong một vai trò sau khi Đăng ký, Đăng nhập hoặc Đăng xuất.

en: How to use Redirect Features
vi: Cách sử dụng Tính năng Chuyển hướng

en: You do not have sufficient permissions to perform this action.
vi: Bạn không có đủ quyền để thực hiện thao tác này.

en: Your link has expired, refresh the page and try again.
vi: Liên kết của bạn đã hết hạn, vui lòng làm mới trang và thử lại.

en: Missing parameters, refresh the page and try again.
vi: Thiếu tham số, vui lòng làm mới trang và thử lại.

en: Invalid role name entry: %s
vi: Tên vai trò không hợp lệ: %s

en: The role "%s" already exists. Please choose a different name.
vi: Vai trò "%s" đã tồn tại. Vui lòng chọn tên khác.

en: Something went wrong, the system wasn't able to create the role, refresh the page and try again.
vi: Đã xảy ra lỗi, hệ thống không thể tạo vai trò, vui lòng làm mới trang và thử lại.

en: The new role %s was created successfully.
vi: Vai trò mới %s đã được tạo thành công.

en: %s role updated successfully.
vi: Vai trò %s đã được cập nhật thành công.

en: Cannot delete default role. You <a href="%s">have to change it first</a>.
vi: Không thể xoá vai trò mặc định. Bạn <a href="%s">phải thay đổi nó trước</a>.

en: Deleting a system role is not allowed.
vi: Không được phép xóa vai trò hệ thống.

en: %1$d users moved to default role %2$s.
vi: %1$d người dùng đã được chuyển đến vai trò mặc định %2$s.

en: The role %1$s was successfully deleted. %2$s
vi: Vai trò %1$s đã được xóa thành công. %2$s

en: The selected %1$s roles were successfully deleted. %2$s
vi: %1$s vai trò đã chọn đã được xóa thành công. %2$s

en: The role could not be deleted.
vi: Không thể xóa vai trò.

en: The role %1$s was successfully hidden.
vi: Vai trò %1$s đã được ẩn thành công.

en: The role %1$s was successfully unhidden.
vi: Vai trò %1$s đã được hiện thành công.

en: Gutenberg editor
vi: Trình soạn thảo Gutenberg

en: Classic editor
vi: Trình soạn thảo cổ điển

en: Role Slug
vi: Slug vai trò

en: The "slug" is the URL-friendly version of the role. It is usually all lowercase and contains only letters, numbers and underscores.
vi: "Slug" là phiên bản thân thiện với URL của vai trò. Thông thường nó viết thường và chỉ chứa chữ cái, số và dấu gạch dưới.

en: Block Login
vi: Chặn Đăng nhập

en: Block users in this role from logging into the site.
vi: Chặn người dùng có vai trò này đăng nhập vào trang web.

en: Block Dashboard Access
vi: Chặn truy cập Bảng điều khiển

en: Block users in this role from accessing admin area.
vi: Chặn người dùng có vai trò này truy cập vào khu vực quản trị.

en: Role Level
vi: Cấp độ Vai trò

en: Each user role has a level from 0 to 10. The Subscriber role defaults to the lowest level (0). The Administrator role defaults to level 10.
vi: Mỗi vai trò người dùng có một mức từ 0 đến 10. Vai trò Người đăng ký mặc định ở mức thấp nhất (0). Vai trò Quản trị viên mặc định ở mức 10.

en: Delete role
vi: Xoá vai trò

en: Deleting this role will completely remove it from database and is irrecoverable.
vi: Xóa vai trò này sẽ hoàn toàn xóa nó khỏi cơ sở dữ liệu và không thể khôi phục.

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: Disable Code Editor
vi: Vô hiệu hóa Trình soạn thảo mã

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: Disable the "Code editor" option for the Gutenberg block editor.
vi: Vô hiệu hóa tùy chọn "Trình soạn thảo mã" cho trình soạn thảo khối Gutenberg.

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: Control Allowed Editors
vi: Điều khiển Trình chỉnh sửa Được phép

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: Select the allowed editor options for users in this role.
vi: Chọn các tùy chọn trình soạn thảo được phép cho người dùng trong vai trò này.

en: Disable WooCommerce admin restrictions
vi: Vô hiệu hóa các hạn chế quản trị WooCommerce

en: By default, WooCommerce prevents most users from accessing the WordPress admin area. When enabled, this setting will remove those restrictions for this role. %1s Click here for more details. %2s
vi: Theo mặc định, WooCommerce ngăn chặn hầu hết người dùng truy cập vào khu vực quản trị WordPress. Khi được bật, cài đặt này sẽ loại bỏ các hạn chế đó cho vai trò này. %1s Nhấp vào đây để biết thêm chi tiết. %2s

en: Slug already exists
vi: Slug đã tồn tại

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: Select allowed editor
vi: Chọn trình chỉnh sửa được phép

note: Translators: "Editor" means post editor like Gutenberg
en: You must select at least one editor for the role when managing allowed editor.
vi: Bạn phải chọn ít nhất một trình chỉnh sửa cho vai trò khi quản lý trình chỉnh sửa được phép.

en: Select %s
vi: Chọn %s

en: Read more on Role Level.
vi: Đọc thêm về Mức Vai trò.

en: Are you sure you want to delete this role?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa vai trò này không?

en: %s role copied. Please click the "Create Role" button to create this new role.
vi: Vai trò %s đã được sao chép. Vui lòng nhấp vào nút "Tạo vai trò" để tạo vai trò mới này.

en: Edit Role: %s
vi: Chỉnh sửa Vai trò: %s

en: Copy Role
vi: Sao chép vai trò

en: Create New Role
vi: Tạo Vai trò Mới

en: All Roles
vi: Tất cả vai trò

en: These can be edited on the %1s Capabilities screen %2s
vi: Những mục này có thể được chỉnh sửa trên màn hình Khả năng %1s %2s

en: Load More
vi: Tải thêm

en: Load Less
vi: Tải ít hơn

en: All %s | All %s
vi[0]: Tất cả %s

en: Mine %s | Mine %s
vi[0]: Của tôi %s

en: Has Users %s | Has Users %s
vi[0]: Có Người Dùng %s

en: No Users %s | No Users %s
vi[0]: Không Có Người Dùng %s

en: Editable %s | Editable %s
vi[0]: Có Thể Chỉnh Sửa %s

en: Uneditable %s | Uneditable %s
vi[0]: Không Thể Chỉnh Sửa %s

en: System %s | System %s
vi[0]: Hệ Thống %s

en: Copy
vi: Sao chép

en: (non-editable role)
vi: (vai trò không chỉnh sửa được)

en: Unhide
vi: Hiện

en: Your Role
vi: Vai trò của bạn

en: WordPress Core
vi: Cốt lõi WordPress

en: Search Roles
vi: Tìm kiếm vai trò

en: Multiples roles on "Add New User" screen
vi: Nhiều vai trò trên màn hình "Thêm người dùng mới"

en: This allows you to assign a new user to multiples roles.
vi: Điều này cho phép bạn gán một người dùng mới vào nhiều vai trò.

en: Multiples roles on "User Edit" screen
vi: Nhiều vai trò trên màn hình "Chỉnh sửa người dùng"

en: This allows you to assign an existing user to multiple roles.
vi: Điều này cho phép bạn gán một người dùng hiện có vào nhiều vai trò.

en: Set login redirect cookie
vi: Đặt cookie chuyển hướng đăng nhập

en: Use cookie to determine pages users were viewing before login. This is useful when login redirect is not working correctly due to wp_get_referer() limitation.
vi: Sử dụng cookie để xác định các trang người dùng đã xem trước khi đăng nhập. Điều này hữu ích khi chuyển hướng đăng nhập không hoạt động chính xác do giới hạn của wp_get_referer().

en: Show private post types
vi: Hiển thị các loại bài viết riêng tư

en: This will show all post types on the "Capabilities" screen, even ones normally hidden in the WordPress admin area.
vi: Điều này sẽ hiển thị tất cả các loại bài viết trên màn hình "Năng Lực", ngay cả những loại thường bị ẩn trong khu vực quản trị WordPress.

en: Show private taxonomies
vi: Hiển thị phân loại riêng tư

en: This will show all taxonomies on the "Capabilities" screen, even ones normally hidden in the WordPress admin area.
vi: Điều này sẽ hiển thị tất cả các phân loại trên màn hình "Khả năng", ngay cả những loại thường bị ẩn trong khu vực quản trị WordPress.

en: Show all post types on the "Editor Features" screen, even ones normally hidden in the WordPress admin area.
vi: Hiển thị tất cả các loại bài viết trên màn hình "Tính năng Trình chỉnh sửa", ngay cả những loại thường bị ẩn trong khu vực quản trị WordPress.

en: Enable Classic Editor tab
vi: Bật tab Trình chỉnh sửa Cổ điển

en: Always show the Classic Editor tab in "Editor Features" screen.
vi: Luôn hiển thị tab Trình chỉnh sửa Cổ điển trong màn hình "Tính năng Trình chỉnh sửa".

en: Admin Bar modification
vi: Tùy chỉnh Thanh Quản trị

en: When testing, display a caption and return link in the Admin Bar.
vi: Khi thử nghiệm, hiển thị chú thích và liên kết quay lại trong Thanh Quản trị.

en: Admin Bar search
vi: Tìm kiếm Thanh Quản trị

en: Add option to search and user testing in the Admin Bar.
vi: Thêm tùy chọn tìm kiếm và kiểm thử người dùng trong Thanh Quản trị.

en: Front End footer notice
vi: Thông báo chân trang phía trước

en: When testing, display a return link in the front end footer.
vi: Khi thử nghiệm, hiển thị liên kết quay lại ở chân trang phía trước.

en: Exclude role from User Testing
vi: Loại trừ vai trò khỏi Thử nghiệm Người dùng

en: Select roles...
vi: Chọn vai trò...

en: Exclude users in selected roles from User Testing.
vi: Loại trừ người dùng trong các vai trò đã chọn khỏi Thử nghiệm Người dùng.

en: Automatically refresh profile elements
vi: Tự động làm mới các phần tử hồ sơ

en: Always try to automatically find profile elements. This may cause temporary issues when updating user roles that do not have access to the WordPress admin area.
vi: Luôn luôn cố gắng tự động tìm các phần tử hồ sơ. Điều này có thể gây ra các sự cố tạm thời khi cập nhật vai trò người dùng không có quyền truy cập vào khu vực quản trị WordPress.

en: Capabilities Settings
vi: Cài đặt Khả năng

en: Search user...
vi: Tìm kiếm người dùng...

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: No results found.
vi: Không tìm thấy kết quả.

en: Permission denied.
vi: Không được phép.

en: Test user
vi: Người dùng thử nghiệm

en: Test this user
vi: Thử nghiệm người dùng này

en: Testing:
vi: Đang thử nghiệm:

en: %1$sReturn to Administrator view%2$s
vi: %1$sTrở về chế độ xem Quản trị viên%2$s

en: Testing as user: %1$s. %2$sReturn to Administrator view%3$s
vi: Đang thử nghiệm với người dùng: %1$s. %2$sTrở về chế độ xem Quản trị viên%3$s

en: Unable to retrieve user data.
vi: Không thể truy xuất dữ liệu người dùng.

en: Updating Settings...
vi: Đang cập nhật Cài đặt...

en: Updating access...
vi: Đang cập nhật quyền truy cập...

en: Error updating access.
vi: Lỗi cập nhật quyền truy cập.
